Home / TIN TỨC / Hà Giang | Đồng chí Đặng Quốc Khánh tái đắc cử Bí thư Tỉnh ủy Hà Giang

Hà Giang | Đồng chí Đặng Quốc Khánh tái đắc cử Bí thư Tỉnh ủy Hà Giang

Sáng 17-10, Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh Hà Giang lần thứ 17 tiếp tục chương trình làm việc. Đoàn Chủ tịch Đại hội đã báo cáo kết quả Hội nghị lần thứ nhất Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh lần thứ 17.

Hội nghị lần thứ nhất đã tiến hành bầu Ban Thường vụ Tỉnh ủy gồm 15 đồng chí; bầu Bí thư và ba Phó Bí thư Tỉnh ủy; bầu Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy gồm 11 đồng chí.

Bí thư Tỉnh ủy Hà Giang Đặng Quốc Khánh.

Đồng chí Đặng Quốc Khánh, Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Hà Giang khóa 16 tái đắc cử Bí thư Tỉnh ủy Hà Giang khóa 17 với số phiếu đạt 100%.

Các đồng chí được bầu giữ chức vụ Phó Bí thư Tỉnh ủy khóa 17, đó là: Thào Hồng Sơn, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy khóa 16, Chủ tịch HĐND tỉnh; Nguyễn Văn Sơn, Phó Bí thư Tỉnh ủy khóa 16, Chủ tịch UBND tỉnh; Nguyễn Mạnh Dũng, Phó Bí thư Tỉnh ủy khóa 16.

Hội nghị đã tiến hành bầu đồng chí Trần Quang Minh, Ủy viên BTV Tỉnh ủy khóa 17 giữ chức vụ Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy.

Tiểu sử đồng chí Đặng Quốc Khánh, Bí thư Tỉnh ủy Hà Giang

Ngày tháng năm sinh: Ngày 2 tháng 9 năm 1976

Quê quán: Xã Tiên Điền, huyện Nghi Xuân, tỉnh Hà Tĩnh

Trịnh độ chuyên môn: Đại học Kiến trúc, Tiến sĩ Quản lý đô thị và công trình

Lý luận chính trị: Cao cấp

Quá trình công tác:

Từ tháng 9-1994 đến tháng 6-1999: Sinh viên Trường đại học Kiến trúc Hà Nội

Từ tháng 9-1999 đến tháng 8-2003: Chuyên viên Phòng Thẩm định – Sở Xây dựng Hà Tĩnh

Từ tháng 9-2003 đến tháng 9-2005: Phó Phòng Quy hoạch – Kiến trúc, Sở Xây dựng Hà Tĩnh

Từ tháng 10-2005 đến tháng 1-2007: Trưởng Phòng Quy hoạch – Kiến trúc, Bí thư Chi đoàn Sở Xây dựng Hà Tĩnh

Từ tháng 2-2007 đến tháng 9-2008: Phó Giám đốc Sở Xây dựng, Ủy viên BCH Liên đoàn Lao động tỉnh, Phó Chủ tịch Công đoàn ngành xây dựng

Từ tháng 10-2008 đến tháng 8-2010: Bí thư Chi bộ Sở Xây dựng, Giám đốc Sở Xây dựng Hà Tĩnh

Từ tháng 9-2010 đến tháng 11-2010: Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Chi bộ, Giám đốc Sở Xây dựng Hà Tĩnh

Từ tháng 12-2010 đến tháng 6-2013: Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy huyện Nghi Xuân, Đại biểu HĐND tỉnh Hà Tĩnh nhiệm kỳ 2011-2016.

Từ tháng 7-2013 đến tháng 10-2015: Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh, Đại biểu HĐND tỉnh Hà Tĩnh nhiệm kỳ 2011-2016, Chủ tịch Liên hiệp các hội Khoa học Kỹ thuật Hà Tĩnh.

Từ 17-10-2015 đến 26-1-2016: Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh, Đại biểu HĐND tỉnh Hà Tĩnh nhiệm kỳ 2011-2016, Chủ tịch Liên hiệp các hội Khoa học Kỹ thuật Hà Tĩnh

Từ 26-1-2016 đến 8-4-2016: Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh, Đại biểu HĐND tỉnh Hà Tĩnh nhiệm kỳ 2011-2016, Chủ tịch Liên hiệp các hội Khoa học Kỹ thuật Hà Tĩnh

Từ 9-4-2016 đến 20-4-2016: Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh, Đại biểu HĐND tỉnh Hà Tĩnh nhiệm kỳ 2011-2016, Chủ tịch Liên hiệp các hội Khoa học Kỹ thuật Hà Tĩnh

Từ 21-4-2016 đến 21-5-2016: Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Ban Cán sự Đảng, Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh, Đại biểu HĐND tỉnh Hà Tĩnh nhiệm kỳ 2011-2016, Chủ tịch Liên hiệp các hội Khoa học Kỹ thuật Hà Tĩnh

Từ 22-5-2016 đến 25-7-2016: Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Ban Cán sự Đảng, Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh, Đại biểu Quốc hội Khóa XIV, nhiệm kỳ 2016 – 2021, Đại biểu HĐND tỉnh Hà Tĩnh nhiệm kỳ 2016 – 2021, Chủ tịch Liên hiệp các hội Khoa học Kỹ thuật Hà Tĩnh,

Từ 26-7-2016 đến 20-6-2019: Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Ban Cán sự Đảng, Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh Hà Tĩnh, Thành viên Ủy ban Tài chính – Ngân sách Quốc hội, Đại biểu Quốc hội Khóa XIV, nhiệm kỳ 2016 – 2021, Đại biểu HĐND tỉnh Hà Tĩnh nhiệm kỳ 2016 – 2021, Chủ tịch Liên hiệp các hội Khoa học Kỹ thuật Hà Tĩnh

Từ 21-6-2019 đến 16-10-2020: Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh uỷ Hà Giang khóa 16, nhiệm kỳ 2015-2020, Trưởng Đoàn Đại biểu Quốc Hội tỉnh khoá XIV tỉnh Hà Giang; Thành viên Ủy ban Tài chính – Ngân sách Quốc hội, Đại biểu Quốc hội Khóa XIV, nhiệm kỳ 2016 – 2021.

Từ 16-10-2020: Hội nghị lần thứ nhất BCH Đảng bộ tỉnh Hà Giang khóa 17, đồng chí Đặng Quốc Khánh được bầu tái đắc cử chức vụ Bí thư Tỉnh ủy Hà Giang khóa 17, nhệm kỳ 2020-2025

Tin, ảnh: KHÁNH TOÀN

Nguồn : https://nhandan.com.vn/tin-tuc-su-kien/dong-chi-dang-quoc-khanh-tai-dac-cu-bi-thu-tinh-uy-ha-giang-620823/